Call for Postgraduate

Bahir Dar University

College of Science

Summer M.Sc. entrance exam results for Preparatory School teachers

 

1. Biology Program

No

Name

Total

Remark

1

Yinager

Dessie

61.5

Accepted

2

Merkebu

Demissie

58.5

Accepted

3

Derebew

Jemere

57.75

Accepted

4

Degu                                          

Asfaw

56.5

Accepted

5

Tilahun

Tafere

56.5

Accepted

6

Misganaw

Belete

55.75

Accepted

7

Atikilt

Tesfa

55.25

Accepted

8

Kibrom

Tsegay

55

Accepted

9

Kindie

Getu

55

Accepted

10

Etifanos

Tarekegn

54.5

Accepted

11

Kinfe

W.gebriel

53.5

Accepted

12

Bogale

Desta

52.75

Accepted

13

Yhenew

Wubet

51.75

Accepted

14

Jenber

Getnet

51.5

Accepted

15

Yihun

Nigus

50.25

Accepted

16

Chalie

Demlew

48.25

Accepted

17

Fentahun

Abie

47.25

Accepted

18

Addisu

Aynalem

47

Accepted

19

Tsehaynesh

Hailu

46

Accepted

20

Abebe

Mequanent

45.75

Accepted

21

Molla

Kebede

45.75

Accepted

22

Tilahun

Anteneh

45.75

Accepted

23

Alemu

Berhe

45.5

Accepted

24

Tatek

Tizazu

45.5

Accepted

25

Wodajo

Mngesha

45.25

Accepted

26

Eneye

Molla

43.75

Accepted

27

Kassahun

Alemu

43.75

Accepted

28

Byane

Bzay

42.5

Accepted

29

Abebe

Tsetarge

41.75

Accepted

30

Eshetie

Gelaw

41.5

Accepted

31

Adane

T/tsadik

41

Accepted

32

Getahun

Takele

40.25

Accepted

33

Asnake

Belay

39.5

Accepted

34

Demelash

Amogne

39.5

Accepted

35

Teshager

Adane

39.5

Accepted

36

Ahmed

Yesuf

38.75

Accepted

37

Kedir

Hunsein

38.75

Accepted

38

Tesfaye

Mengie

38.75

Accepted

39

Zinabu

Assefa

38.75

Accepted

40

Bisrat

Gebru

38.5

Accepted

41

Abdu

Hamid

37.75

Reserve

42

Berhan

Amsalu

37.75

Reserve

43

Tsegaye

Deribew

36.75

Reserve

44

Alamirew

Wossen

36

Reserve

45

Michael

Bitew

35.5

Reserve

46

Alemebege

Alamirew

34

Not accepted

47

Wudu

Ayalew

32.5

Not accepted

48

Welday

Hayelom

32

Not accepted

49

Molla

Gushish

31.5

Not accepted

50

Getenet

Negash

31.25

Not accepted

51

Yenatfanta

Dires

30.75

Not accepted

52

Tsegaye

Tefera

30.25

Not accepted

53

Zerfie

Tirumulat

30

Not accepted

54

Bekalu

Manie

28.5

Not accepted

55

Mulat

Sintayehu

27.5

Not accepted

56

Semahegn

Belachew

27.25

Not accepted

57

Workayehu

Manumino

26.5

Not accepted

58

Yalemgebiya

Abuye

26.25

Not accepted

59

Woletetensae

Tamiru

26

Not accepted

60

Misikir

Jemberie

25.5

Not accepted

61

Birhan

Sitotaw

25

Not accepted

62

Wojima

Kemal

24.25

Not accepted

63

Teju

Anmuit

23.25

Not accepted

64

Akele                                

Worku

23

Not accepted

65

Mulu

Belay

23

Not accepted

66

Mekuria

Altaye

22.5

Not accepted

67

Getachew

Bizualem

21.5

Not accepted

68

Wolde

Amsalu

21.5

Not accepted

69

Kasaye

Aysan

20.5

Not accepted

70

Alemayehu

Damte

19.75

Not accepted

71

Halima

Nuru

19.5

Not accepted

72

Nigisti

Hagos

17.25

Not accepted

73

Awoke

Tefera

16.25

Not accepted

74

Meseret

Atnafu

14.5

Not accepted

75

Yekunuamlak

Mulaw

13

Not accepted

76

Beza

Tadege

12

Not accepted

77

Awota

Takele

11.75

Not accepted

2. Chemistry Program

Summer MSc entrance exam results for Preparatory School teachers

No.

Name

Exam result (100%)

Remark

  1. 1.

Melaku             Gebru

69

Accepted  

  1. 2.

Meseret           Enyew

60

Accepted  

  1. 3.

Asefa              Alemu

54

Accepted  

  1. 4.

Demeke           Melese

49

Accepted  

  1. 5.

Belay               Marie

49

Accepted  

  1. 6.

Dessie             Mulat

48

Accepted  

  1. 7.

Dagnew           Molla

48

Accepted  

  1. 8.

Getnet             Mulaw

46

Accepted  

  1. 9.

Yared             Alene

45

Accepted  

  1. 10.

Teshome       Mengistu

45

Accepted  

  1. 11.

Wudu             Belayhun

45

Accepted  

  1. 12.

Wondie           Mekonnen

44

Accepted  

  1. 13.

Yohannes         Regasa

44

Accepted  

  1. 14.

Kindalem       Tegegne

43

Accepted  

  1. 15.

Abdurahiman   Eshetu

41

Accepted  

  1. 16.

Gettie               Alemu

39

Accepted  

  1. 17.

Mengistu         Eshetie

37

Accepted  

  1. 18.

Sitina               Alkadir

37

Accepted  

  1. 19.

Kassahun         Fetwi

36

Accepted  

  1. 20.

Desalegn         Abew

36

Accepted  

  1. 21.

Yasin             Gidey

35

Reserve

  1. 22.

Abeba           Ayalewu

35

Reserve

  1. 23.

Wagnew       Melese

35

Reserve

  1. 24.

Abebe             Bizualem

35

Reserve

  1. 25.

Yezina           Abebaw

35

Reserve

  1. 26.

Lawayih         Fentie

34

Not   accepted

  1. 27.

Asmare         Chekol

34

Not   accepted

  1. 28.

Maru            Zemene

33

Not   accepted

  1. 29.

Mulu             Engdaw

32

Not   accepted

  1. 30.

Kes   Fentahun   Masresha

32

Not   accepted

  1. 31.

Fasika             Mola

31

Not   accepted

  1. 32.

Medeset           Tarekegn

30

Not   accepted

  1. 33.

Manahilosh     Shiferaw

30

Not   accepted

  1. 34.

Worku             Temesgen

30

Not   accepted

  1. 35.

Abiyu               Endalew

29

Not   accepted

  1. 36.

Tigabu             Bizu

28

Not   accepted

  1. 37.

Almaz             Tewolde

26

Not   accepted

         

3. Mathematics Program

Summer MSc entrance exam results for Preparatory School teachers

No.

Name

Analysis

(50%)

Algebra

(50%)

Total

(100%)

Remark

1

Aschale                Moges

38

50

88

Accepted

2

Habtamu           Yirsaw

36

50

86

Accepted

3

Mohammed       Seid

36

50

86

Accepted

4

Yohannes          Molla

36

50

86

Accepted

5

Minbale            Molla

38

45

83

Accepted

6

Mengistu          Lake

32

50

82

Accepted

7

Mesfin              Reta

32

50

82

Accepted

8

Anteneh           Arega

34

45

79

Accepted

9

Esubalew         Mulugojam

34

45

79

Accepted

10

Asmare           Fekadu

28

50

78

Accepted

11

Gizatu             Desta

28

50

78

Accepted

12

Mohammed      Yimer

38

40

78

Accepted

13

Banteamlak      Tadele

34

43

77

Accepted

14

Addisu            Tekuarie

26

50

76

Accepted

15

Shibabaw        Tassew

26

50

76

Accepted

16

Gashaw            Nega

42

33

75

Accepted

17

Tibebu           Meseret

42

33

75

Accepted

18

Gizachew        Kidanu

44

30

74

Accepted

19

Melash            Malede

34

35

69

Accepted

20

Kibretie          Chekol

26

42.5

68.5

Accepted

21

Chalachew     Yirga

36

32

68

Accepted

22

Andualem        Kassie

20

47

67

Accepted

23

Assefa            Aychiluhem

22

45

67

Accepted

24

Setegn            Sendek

34

33

67

Accepted

25

Tegie              Limenew

34

30

64

Accepted

26

Kassa              Belachew

28

33

61

Accepted

27

Gebeyehu       Adem

28

32.5

60.5

Accepted

28

Abebe             Bizuneh

22

38

60

Accepted

29

Yimenu          Nigusu

30

30

60

Accepted

30

Addis           Tizazu

28

30

58

Accepted

31

Endeshaw          Birlie

28

30

58

Accepted

32

Masresha          Tebabal

28

30

58

Accepted

33

Mihiret              Addis

44

13

57

Accepted

34

Desalew           Alem

22

34

56

Accepted

35

Gebre                Mehari

34

22

56

Accepted

36

Getu                 Ejigu

26

30

56

Accepted

37

Shine              Yirdaw

28

27.5

55.5

Accepted

38

Nura                Demeke

22

33

55

Accepted

39

Asres               Berihun

32

22

54

Accepted

40

Hirut                Getnet

32

20

52*

Accepted

41

Addisu             Mihiret

14

38

52*

Accepted

42

Tesfaye              Tamene

20

32

52*

Accepted

43

Ashenafi          Amogne

30

20

50

Reserve

44

Assmie            Abo

18

32

50

Reserve

45

Desta              Molla

18

32

50

Reserve

46

Tamirat            Eshetu

20

30

50

Reserve

47

Teshager          Abera

12

38

50

Reserve

48

Kedir                Adem

32

17.5

49.5

Reserve

49

Jemal              Welelaw

26

20

46

Not accepted

50

Mequanint     Sharew

14

32

46

Not accepted

51

Abrach            Zeleke

10

35

45

Not accepted

52

Asrat              Agmas

20

23

43

Not accepted

53

Cheklie            Mersha

12

30

42

Not accepted

54

Hussien          Muhye

22

20

42

Not accepted

55

Tadesse         Zenebe

22

20

42

Not accepted

56

Demeke          Zewdie

28

10

38

Not accepted

57

Mulugeta        Simegn

18

20

38

Not accepted

58

Tilahun          Berhe

18

20

38

Not accepted

59

Ebabu            Tamene

22

15

37

Not accepted

60

Mengesteab   Berhane

16

20

36

Not accepted

61

Tibebe           Walelign

16

20

36

Not accepted

62

Yibeltal           Ayenew

30

0

30

Not accepted

63

Jember            Tegegne

22

0

22

Not accepted

64

Goshe            Tena

12

8.5

20.5

Not accepted

65

Berhan          Adane

18

0

18

Not accepted

66

Tarire            Siraw

0

17

17

Not accepted

67

Fasika         Berhanu

6

10

16

Not accepted

68

Atsede       Mekuriaw

14

1

15

Not accepted

69

Abebe          Tsegaye

12

0

12

Not accepted

70

Enyew            Nega

6

6

12

Not accepted

71

Mohammed     Ali

2

0

2

Not accepted

* = accepted as they score the same exam result (i.e., 52%)

Total number of students required = 40; but accepted = 42 (see * above)

4. Physics program

Summer MSc entrance exam results for preparatory school teachers

No.

Name of candidates

100%

Remark

1

Anteneh                Ayalew Dessie

68.8

Accepted

2

Samson                 Tilahun

64.7

Accepted

3

Tewodros              Mekonnen Abirha

64.1

Accepted

4

Worku                  Dagne

60

Accepted

5

Abdu                    Assen Yimer

56.4

Accepted

6

Yohannes                  Getahun Kassa

54.1

Accepted

7

Yitayew                Siyamie Mengistie

51.7

Accepted

8

Nebiyu                          Assefa

49.4

Accepted

9

Befekadu              Tekeba Molla

45.8

Accepted

10

Gulie                    Teshager

47.6

Accepted

11

Asfaw                    Berihanu

43.5

Accepted

12

Birara                    Tilahun

41.7

Accepted

13

Bogale                  Dagnew

41.1

Accepted

14

Getnet                  Molla Fentie

45.8

Accepted

15

Sewmehon          Mesgstie

45.8

Accepted

16

Demmlie            Tadele   Alemu

45.2

Accepted

17

Minlik                Arega Ertiban

44.7

Accepted

18

Yihunie              Amogne Yitayew

43.5

Accepted

19

Sefene                Dagnew

42.3

Accepted

20

Zewdu                Debas

42.3

Accepted

21

Minweyelet     Wassie

41.7

Accepted

22

Molla                Sisay Reta

41.1

Accepted

23

Yibeltal            Mulat Kebede

41.7

Accepted

24

Fentahun            Alematnaf

41.1

Accepted

25

Eijgsew              Hailu Gessesse

40

Accepted

26

Alemwork          Ketema

40

Accepted

27

Mulu                Wubet

39.4

Accepted

28

Abay                Mihret

37.6

Accepted

29

Alene                Tegie Abebe

37.6

Accepted

30

Assefa              Tadesse

37.6

Accepted

31

Getaneh            Admasu   Kebede

37.6

Accepted

32

Tesfahun          Tegegne   Gebrie

37.6

Accepted

33

Asmamaw        Worku   Asfaw

35.2

Accepted

34

Bamlaku            Bizuneh

35.2

Accepted

35

Eyaya                Gedefaw Alemu

35.2

Accepted

36

Yibeltal            Atnafu

35.2

Accepted

37

Habtamu         Asmamaw Kindie

34.1

Accepted

38

Tadesse           Fetene Dinku

34.7

Accepted

39

Taye                Mihret Tefera

35.2

Accepted

40

Tazebew          Melese

34.1

Accepted

41

Aemiro              Bezabih

31.6

Reserve

42

Yirgaw            Baye   Abebe

31.7

Reserve

43

Sibagadis          Girmay   Zeweld

31.7

Reserve

44

Kassahun          Mamo

32.9

Reserve

45

Melkie              Wondie

32.9

Reserve

46

Dessalew         Birhanu

31.6

Not accepted

47

Aschalew          Tilahun

31.6

Not accepted

48

Tigist              Mulugeta Adamu

29.4

Not accepted

49

Gebrie               Alemu Ayehu

28.2

Not accepted

50

Abebech          Zeleke

27.0

Not accepted

51

Desalegn            Geta

27.0

Not accepted

52

Wubet              Endalew   Kebede

27.0

Not accepted

53

Wondemeneh    Tesfaw

24.7

Not accepted

54

Haylay              Gebre   Hiwet

23.5

Not accepted

55

Lubaba             Endris Seid

22.3

Not accepted

56

Yehualaw        Demssie Lakew

22.3

Not accepted

57

Abebe              Tiruneh   Akelat

21.1

Not accepted

58

Tadesse            Direse   Ayalew

21.1

Not accepted

59

Ashenafi             H/mariam

18.8

Not accepted

60

Getnet                Tirfu Fetene

17.6

Not accepted

61

Mekonen            Derso   Micheal

15.2

Not accepted

62

Kenaw            Abay   Ayanaw

14.1

Not accepted

63

Ephrem              Ayele Chrinet

12.9

Not accepted

64

Tesfa                Mekonnen

12.9

Not accepted

65

Zelalem            Fisha   Retta

11.1

Not accepted

66

Kassahun         Liyew Zerihun

10.5

Not accepted

67

Zewdu             Asres Awdew

10.5

Not accepted

68

Sefi                  Amare Belete

7.0

Not accepted

69

Gete                     Muche Tsehay

5.8

Not accepted

70

Molla              Mekuria

5.8

Not accepted

 

 

Entrance examination Result for Summer Postgraduate Program applicant-Sport Academy

                                                    Sport Academy

 

No.

Name

Total (100%)

Remark

1.

ገዛኸኝ ከበበው

66

    ተመርጧል

2.

ስለሽ ወ/ይፍራው ገሰሰ

61

"

3.

ዳዊት ግርማ

61

"

4

ከድር ሙሐመድ ሃሰን

59

"

5

እንዳልካቸዉ ተሰማ

57

"

6

ጋሻው መብራቴ

56.5

"

7

አብዩት ገዛህኝ

55.5

"

8

ሞላልኝ ተመስገን

54.5

"

9

ከበደ ስንታየሁ ደግፍ

54.5

"

10

ጌጡ ማሩ

54.5

"

11

ወንዳቸው አላምረህ

53.5

"

12

ዘመኑ ታደሰ ዘውዴ

53.5

"

13

ምስጋናው ታደሰ ተሰማ

51.5

"

14

ሞላልኝ እንቻለው

51

"

15

አምደብርሃን ሃ/ማሪያም

51

"

16

አበባው ታየ

50.5

"

17

አበባው ውበት ጥሩነህ

49.5

"

18

ውዱ ጌታቸው በቀለ

49.5

"

19

ኑር አብደላ ኑር ሁሴን

49

"

20

ንጉሱ አልታዬ ተ/ፃዲቅ

48.5

"

21

ዘነበ ንጋቱ ዘውዴ

48.5

"

22

ስለሽ መንግስት

48

"

23

አዲሱ ፈንቴ ሰንደቄ

48

"

24

ትዕዛዙ አድማሱ ባይናድ

47.5

"

25

ነብሱ ፅዱ ዘገየ

47.5

"

26

ገረመው አለኸኝ

47.5

"

27

ደሳለኝ እመኩሉ ይሄይስ

47

"

28

መላኩ ተክሉ

46.5

"

29

ተስፋየ ታደሰ

46

"

30

ታምሩ ባይናክ

46

"

31

በሱፈቃድ ማስረሻ ቢተው

45.5

"

32

ብርሃኑ ምናለ ዳኛው

45.5

"

33

አዲሱ ምህረት ቢተው

45.5

"

34

ጌትነት ጥላሁን አያሌው

45.5

"

35

ሃብታሙ ወርቁ

45

"

36

ናሁሰናይ ሀብቱ ሲሳይ

45

"

37

አለኸኝ ናሁሰናይ

45

"

38

አሊ ሙሀመድ አወል

44.5

"

39

ዳግም ለታ ማሙየ

44.5

"

40

ሰለሞን ተፈራ መላኩ

44

ተጠባባቂ

41

ሲሳይ ፈንተው

44

"

42

ናላዊ ባራኪ

44

"

43

አለማየሁ ታደሰ ገረመው

44

"

44

አስቴር ሚካኤል ገ/እዝጊ

44

"

45

አዱኛ ይርሳው

44

"

46

መሳፍንት አጋፋሪ ገ/ህይወት

43.5

አልተመረጡም

47

ዳዊት አለሙ ፈረደ

43.5

"

48

ጥጋቡ ጌትነት ቸኮል

43.5

"

49

በላይነህ አባተ ዘውዴ

43

"

50

ማስተዋል ቢተው ተገኘ

42.5

"

51

በላይነህ ደመቀ

42.5

"

52

ጀማል ይማም ሁሴን

42.5

"

53

ግዛቸው ታየ

42.5

"

54

አባይነህ ባይሌ

42

"

55

ጌታቸዉ መንበሩ

42

"

56

ዘመኑ መኩሪያ መኮነን

41.5

"

57

ምንውየለት አባተ

41

"

58

ሙጨ ባዘዘው አንተነህ

40.5

"

59

አስፋው ታደሰ

40.5

"

60

ውብሽት መንግስቱ

40.5

"

61

ይልቃል ቻሌ

40.5

"

62

ብርሃኑ ሃይለ ወ/ሚካኤል

40

"

63

እንድሪስ አደም ሙሃመድ

40

"

64

መንግስቱ ደረበ ቢተዋ

39.5

"

65

ሳሙኤል ገበየሁ

39.5

"

66

አለሙ አለቀ ዲንሱ

39.5

"

67

ያሬድ ተስፋየ አማረ

39

"

68

ሃብቶም ገ/ማሪያም

38.5

"

69

አብዱል ፈታ ተማም

38

"

70

ሃብታሙ አጥናፈፍ

37.5

"

71

እንዳለው ፀጋው

37.5

"

72

ሙሉ ነጋ ፈንቅለው

37

"

     73

ፍሬህይወት ፀዳሉ

37

"

74

ቤተልሄም ደባልቄ

36.5

"

75

ቢስማህ ሁሴን ዑመር

35.5

"

76

ታደሰ አየሁ ጌጤ

35.5

"

77

አሌክሳንደር አገሬ

35.5

"

78

እስክንድር ተከስተ ኃ/መስቀል

35.5

"

79

ዳኛው ሲኖር ተገኝ

35.5

"

80

ብርሃኑ ታየ ሙሉነህ

35

"

81

አረጋ አላምረው በላይ

35

"

82

አበበ አመኑ

35

"

83

እርዚቁ ሙሉ እንግዳው

35

"

84

ሲሳይ ገረመው

34.5

"

85

አንተነህ አሰን አሰፋየ

34.5

"

86

ሳላምላክ ገ/ስላሴ

34

"

87

በቀለ ደስታ ገብሬ

34

"

88

ፈንታየ አሸብር መኩሪያ

34

"

89

በውቀት ተሰራ

33.5

"

90

አደም አህመድ

33.5

"

91

ጤናው አድማሱ

33.5

"

92

ወንድማገኝ ከበደ

33

"

93

ዜና ማርቆስ ታፈረ

33

"

94

መሃመድ ይልማ ጌታሁን

32

"

95

መሳፍንት ታፈሰ አለባቸው

32

"

96

ሙሉጌታ ሞላ ቸሬ

32

"

97

ሙሉጌታ ወንዴ ጣሰው

32

"

98

ወርቅነሽ ሽቴ

32

"

99

ዘላለም ተሾመ ገብሬ

32

"

100

የሻለም ውቃቤው ሙላለም

32

"

101

ተፈራ አንኩሬ ገመዳ

31

..

102

ጌትነት ጌታ ስዩም

30.5

"

103

ትዛዙ ቦጋለ አለሙ

30

"

104

ተመስገን አዳነ ደስታ

29

"

105

እንዳልካቸዉ አብነህ

29

"

106

ሰይደ አህመድ መሀመድ

28

"

107

ይበልጣል ጥረቴ

28

"

108

ማስታወሻ አገኘሁ

27.5

"

109

ክብርሰው ምህረት

27.5

"

110

ጌጡ ማለደ በላይ

27.5

"

111

መዝሙር አሰጌ ህሩይ

27

"

112

ተመስገን በለጠ

27

"

113

ዝናቡ ብርሃን ጎዳና

27

"

114

ቅድስት ተስፋ አማረ

26.5

"

115

ደረሰ ታደሰ በቀለ

26.5

"

116

መኮነን ጫኔ

24

"

117

ሙሉጌታ እጅጉ ጌታሁን

23.5

"

118

አዱኛው ስማቸው

23

"

119

መሰረት ደሳለኝ ታረቀኝ

22

"

120

ደመወዝ ይመር እጅጉ

22

"

121

እንዳልካቸው ኃ/እየሱስ

21.5

"

122

አዲሱ ፈላቴ

20.5

"

123

ማርልኝ ቢተው

20

"

124

ቡልቲ ኩመላ

19

"

125

ውድነሽ ደምሴ ጥይና

18.5

"

126

ፈንተሁን መንገሻ ወሌ

18

"

127

ሃፍታሙ ካሳው

17.5

"

128

ጌትነት እንዳላማው

16

"

129

መሀመድ እስማኤል

14

"

130

ሳሙኤል አንተንዩ ማርዮ

13.5

"

131

መንበረ እሸቱ ለማ

13

"

132

አዲሱ አረጋኸኝ ፈረደ

6

"

Pages